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TANGAZO LA SERIKALI NA. 487 la tarehe 25/7/2025 
 

SHERIA YA VYAMA VYA SIASA, 
(SURA YA 258) 

________ 
 

KANUNI 
________ 

 
(Zimetengenezwa chini ya kifungu cha 22(2)(j)) 

 
KANUNI ZA MAREKEBISHO YA KANUNI ZA KURATIBU MIKUTANO YA HADHARA YA 

VYAMA VYA SIASA ZA MWAKA 2025 
 

Jina 
 
TS. Na. 
209 la 2023 

 1. Kanuni hizi zitajulikana kama Kanuni za 
Marekebisho ya Kanuni za Kuratibu Mikutano ya Hadhara 
ya Vyama vya Siasa za Mwaka 2025 na zitasomwa pamoja 
na Kanuni za Kuratibu Mikutano ya Hadhara ya Vyama 
vya Siasa, ambazo hapa zimerejewa kama “Kanuni kuu”. 

  
Marekebisho 
ya kanuni ya 5  2. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 5 

kwa- 
(a) kufuta na kuandika upya aya (a) kama 

ifuatavyo: 
 “(a) jina, anwani ya makazi na namba ya 

simu iliyosajiliwa ya kiongozi wa 
chama;”; 

 (b) kuongeza baada ya aya (a) aya mpya kama 
ifuatavyo: 

  (b) kitambulisho cha uraia, hati ya 
kusafiria, kitambulisho cha mpiga kura 
au leseni ya udereva ya kiongozi wa 
chama;”; na 

 (c) kubadili mpangilio wa aya (b) na (c) kuwa aya 
(c) na (d) mtawalia. 
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Marekebisho 
ya kanuni ya 8 3. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 8 

kwa- 
(a) kubadili kanuni ndogo ya (1) kuwa kanuni ya 

8; 
 (b) kufuta aya (g) na (h) na kuandika aya mpya ya 

(g) kama ifuatavyo: 
  “(g) kushawishi au kuchochea wanachama 

au wafuasi kufanya jambo lolote 
ambalo limekatazwa na sheria 
yoyote;”; na 

 (c) kubadili mpangilio wa aya (i) na (j) kuwa aya 
(h) na (i) mtawalia. 

  
Marekebisho 
ya kanuni ya 9 

 4. Kanuni kuu zinarekebishwa katika kanuni ya 9 
kwa kuongeza neno “ulemavu” baada ya neno “rangi” 
lililopo katika aya (a). 

 
 

 
 

Dodoma,                  WILLIAM V. LUKUVI 
     23 Julai, 2025                       Waziri wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu,  
               Sera, Bunge na Uratibu 


